ผลการแข่งขัน คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 65 ประจำปีการศึกษา 2558
ณ ศูนย์แข่งขัน สพม.1
ระหว่าง วันที่ 2-16 เดือน พฤศจิกายน 2558

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 053
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 96 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนโพธิสารพิทยากร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา พุทธมณฑล สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 85 ทอง 4  
5 โรงเรียนราชนันทาจารย์ สามเสนวิทยาลัย ๒ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 83 ทอง 5  
6 โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 80 ทอง ชนะเลิศ  
7 โรงเรียนโยธินบูรณะ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 78 เงิน 6  
8 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
9 โรงเรียนวัดราชาธิวาส สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 74 เงิน 7  
10 โรงเรียนราชวินิต สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ธนบุรี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 71 เงิน 4  
12 โรงเรียนวัดนวลนรดิศ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 70 เงิน 8  
13 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัยกรุงเทพมหานคร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 70 เงิน 5  
14 โรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 69 ทองแดง 6  
15 โรงเรียนสุวรรณารามวิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 67 ทองแดง 7  
16 โรงเรียนภาษานุสรณ์บางแค สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 64 ทองแดง 9  
17 โรงเรียนบางมดวิทยา "สีสุกหวาดจวนอุปถัมภ์" สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 63 ทองแดง 8  
18 โรงเรียนฤทธิณรงค์รอน สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 60 ทองแดง 9  
19 โรงเรียนชิโนรสวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 59 เข้าร่วม 10  
20 โรงเรียนสุวรรณพลับพลาพิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 57 เข้าร่วม 10  
21 โรงเรียนทวีธาภิเศก สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 55 เข้าร่วม 11  
22 โรงเรียนศึกษานารี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 54 เข้าร่วม 11  
23 โรงเรียนทวีธาภิเศกบางขุนเทียน สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 52 เข้าร่วม 12  
24 โรงเรียนทีปังกรวิทยาพัฒน์ (ทวีวัฒนา) ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 50 เข้าร่วม 12  
25 โรงเรียนทีปังกรวิทยาพัฒน์ (วัดน้อยใน) ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 50 เข้าร่วม 12  
26 โรงเรียนมักกะสันพิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 50 เข้าร่วม 13  
27 โรงเรียนมัธยมวัดหนองแขม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 50 เข้าร่วม 12  
28 โรงเรียนวิมุตยารามพิทยากร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 50 เข้าร่วม 13  
29 โรงเรียนเบญจมราชาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 50 เข้าร่วม 13  
30 โรงเรียนมัธยมวัดดุสิตาราม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน